ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Dac 1543  (อ่าน 4547 ครั้ง)

ออฟไลน์ createhouse

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
Mini Dac 1543
« เมื่อ: 7 ตุลาคม  2012, 09:23:48 »
 dac ตัวนี้ก็จากการ GB ของ diyaudiovillage อีกเหมือนกันครับ  และ ผมเป็นผุ้จัดเอง ก็เนื่องจากมีสมาชิกใหม่จำนวนมากที่ยังไม่เคยเล่น และ ทำ dac กัน ก็เลยคิดว่าน่าจะทำอะไรที่มันง่ายๆ จากงบประมาณไม่มาก และ เสียงดี  ก็เลยจัดตัวนี้ขึ้นมา และ เพื่อให้เป็นที่ระลึกเลยจัดบอร์ดชุบด้วยทองคำซะเลย :heybaby4:

เริ่มจากทำตัวต้นแบบมาเทสก่อนสั่งทำจริง

ภาคจ่ายไฟเรกกลูเลทแบบปรับค่าได้

pcb ที่จัด GB กันครับ เป็นแบบ pth งานบ้านเราก็แจ่มไม่แพ้ใครเหมือนกัน

กล่องที่จัดทำมาใส่กัน dac ตัวนี้กันครับ ก็ผมอีกนั่นแหละ :heybaby12: