ผู้เขียน หัวข้อ: Pre71A  (อ่าน 11699 ครั้ง)

ออฟไลน์ createhouse

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
Pre71A
« เมื่อ: 26 กรกฎาคม  2012, 22:48:31 »
อุ่นเครื่องด้วยงานเบา เป็นการวอร์ม หลังจากห่างหายไปพอสมควร ก่อนเริ่มทำแอมป์ตัวโปรด 2A3 Mono Block  ด้วย Pre 71 A หลังจากลงแท่นทำไปทำมาล้นแท่นเลยต้องทำแท่นใหม่ให้ใหญ่กว่าเก่า  ก็อีหรอบเดิมอีกคือวางไม่พอ ต้องไปต่อที่ใต้แท่น  ดูรูปกันไปก่อนละกันครับ เพราะยังไม่เสร็จเหลือจุดไส้หลอดด้วย DC (CCS) + C Coupling สัญญาณ ขาออก  ด้วยมายาแห่งโลกไซเบอร์ ภายนอกแก้ไขเรื่องสีที่เสียตอนประกอบเรียบร้อยแล้วด้วยมายาแห่งโลกไซเบอร์ ภายนอกแก้ไขเรื่องสีที่เสียตอนประกอบเรียบร้อยแล้ว :create023:

หมุนตัวโชว์ซะหน่อย ด้านหน้าครับ

ด้านหลังสักนิดนึง

ชุดจุดไส้หลอด DC ( CCS )

หลงทางเล็กน้อย กว่าจะวกกลับมาได้ เนื่องจากโดนพี่น้อง วางยาเล็กๆ ไว้  ในระบบจุดไส้ เลยต้องเริ่มใหม่อีกรอบ พร้อมกับ ปรับไฟ ให้ได้เท่ากับตอนที่เทสเมื่อครั้งก่อน  สำหรับ น้ำเสียงแรกที่สัมผัสได้ อึ้งเล็กๆครับ เพราะเนียน ละเมียด จริต ดีกว่าครั้งตอนทดลองอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ  อาจเป็นผลมาจากอุปกรณ์ และ  บทเรียนจากการทดลองในคราวแรก ตอนนี้ฟังมาประมาณ หนึ่งชั่วโมงได้แล้วครับ เครื่องกำลังร้อน ได้ที่เลยครับ Back groud สงัดดั่งใจหวัง เทียบกับครั้งที่แล้วที่ใช้ Batt จุดไส้ และ ฺBias  ตอนนี้ก็เหลือเก็บภายนอกอีกเล็กน้อย ในแท่นคงจบแล้ว เหลือจัดการกับเจ้าโวลุ่มอีกอย่าง ที่เหลือ ก็ครอบหม้อทั้งบนแท่นให้เรียบร้อย ค่อยต่อพรุ่งนี้ให้จบม้วนเดียวครับ  มาดูรูปกันดีก่าครับ

ชุดจุดไส้หลอดด้วย DC ครับ

สัพเพเหระ กับ หลอด 71A

ชุดแรคติไฟเออร์

ภาคจ่ายไฟจร้า เพื่อความกระชับ จัดการลงปริ้นซ์ซะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม  2013, 10:43:08 โดย createhouse »