Create House General > create house cafe

รบกวนถามที่บ้านนี้ครับ เข้าบ้าน www.diyaudiovillage.net ไม่ได้

(1/1)

gotgi:
รบกวนถามที่บ้านนี้ครับ คือเข้าบ้าน www.diyaudiovillage.net ไม่ได้ครับ 

s_kwan:

--- อ้างจาก: gotgi ที่ 31 กรกฎาคม  2012, 00:31:58 ---รบกวนถามที่บ้านนี้ครับ คือเข้าบ้าน www.diyaudiovillage.net ไม่ได้ครับ

--- End quote ---

ตอนเข้าขึ้นข้อความอะไรบ้างคะคุณ gotgi  คือเมื่อ 2 วันก่อนเข้าไม่ได้เหมือนกันแต่สมาชิกท่านอื่นเข้าได้
1. ลบคุ้กกี้ในเครื่องให้หมด
2. ให้ลองปิดเร้าเตอร์ทิ้งไว้ 10 วิแล้วเปิดใหม่และรีสตาร์ทเครื่อง
3. ลองเปลี่ยน DNS ที่ Local Area Connection Status
** วันนั้นทำแล้วไม่หายเลยโทรศัพท์แจ้ง TOT ให้เค้าทำให้ค่ะ  (ใช้เน็ตของอะไรโทรแจ้งศูนย์นั้นค่ะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version