ผู้เขียน หัวข้อ: 6L6 SE amp  (อ่าน 6580 ครั้ง)

ออฟไลน์ createhouse

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
6L6 SE amp
« เมื่อ: 27 กรกฎาคม  2012, 14:11:17 »

ได้หลอดมาเก็บไว้นานนม ได้เวลางัดขึ้นมาทำสักที ขอฉีกแนว เรียบๆจากที่เคยทำโดยเฉพาะเรื่องสีสัน ไปเน้นความสดใส ตามสไตล์ของหลอดเบอร์นี้ครับ มาเจาะห้องเครื่องหน่อย

3 in 1

ภาพสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ saroj63

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • Thanks You createhouse.net
6L6 SE amp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 พฤษภาคม  2013, 02:33:37 »

ได้หลอดมาเก็บไว้นานนม ได้เวลางัดขึ้นมาทำสักที ขอฉีกแนว เรียบๆจากที่เคยทำโดยเฉพาะเรื่องสีสัน ไปเน้นความสดใส ตามสไตล์ของหลอดเบอร์นี้ครับ มาเจาะห้องเครื่องหน่อย

3 in 1

ภาพสุดท้ายครับ

รบกวนสอบถามครับ คุณเล็ก ถามแบบไม่ค่อยรู้เรื่องหลอดนะครับ หากถามผิดก็ขออภัย :create005: ราคาเท่าไหร่ครับ หลอด output ไฟ plate กี่ volts ครับ ใช้ได้หลายเบอร์หรือไม่ ปรับ mode Triode Pentode ได้มั๊ยครับ (จำเป็นไม๊) หลอดไดร์ฟ เป็นหลอดชนิดไหนครับ มีจี่ มีฮัม ไม๊ครับ :create015:
ไม่เคยมี power หลอดเป็นของตัวเอง อยากลองชิมดูหน่อยน่ะครับ ชอบเสียง pentode เล่นมาแต่ SS ซะเยอะ เครื่องหลอดที่เคยมีมาก็อยู่ในสถานะที่ไม่สามารถเล่นมากได้น่ะครับ :create003:
ขอบคุณครับ

6L6 SE amp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม  2013, 15:14:00 »
 ที่ถามมาทำได้หมดเลยครับ ถามมาเถอะครับ ตอนนี้กำลังปรับปรุงพอดีก่อนหน้านี้ยุ่งมากไม่มีเวลามาปรับปรุง หรือ อัพข้อมูลเพิ่มเติมเลยครับ ต่อไปจะอัพเดทให้ทุกวันครับ

6L6 SE amp
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม  2013, 02:12:11 »
ตอนนี้ปรับแอมป์ตัวนี้มาเป็น EL38SE drive ด้วย EC86 ครับ ตอนนี้รู้สึกว่าชอบ หลอดเบอร์นี้เลยคิดจะทำแท่นใหม่สำหรับเบอร์นี้ขึ้นมาอีกครั้ง

Home

6L6 SE amp
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม  2013, 02:12:11 »